Việt Báo Việt Nam PDA


Tư vấn pháp luật

Thu phí đổi tiền mới, tiền lẻ có phạm pháp?

Thu phi doi tien moi tien le co pham phapTại Khoản 5 Điều 30 của Nghị định 96 quy định: phạt tiền từ 20 triệu-40 triệu đồng đối với hành vi vi phạm đổi tiền không đúng..

"Quy định cấm ghi hình cán bộ tiếp công dân sẽ gây tranh cãi"

Quy dinh cam ghi hinh can bo tiep cong dan se gay tranh caiTheo luật sư Diệp Năng Bình (Đoàn luật sư TP HCM) thì việc Hà Nội "cấm quay phim, chụp ảnh" cán bộ tiếp công dân sẽ gây tranh..

Mang thai hộ vì mục đích thương mại sẽ bị xử lý thế nào?

Mang thai ho vi muc dich thuong mai se bi xu ly the naoTheo Luật sư người nào tổ chức mang thai hộ vì mục đích thương mại, thì bị phạt tiền hoặc phạt tù đến 2 năm.

Luật An ninh mạng có hiệu lực từ 1/1: Người dùng Facebook cần lưu ý

Luat An ninh mang co hieu luc tu 11 Nguoi dung Facebook can luu yĐể tránh những vi phạm được quy định trong luật, người dùng mạng xã hội cần tìm hiểu kỹ thông tin trước khi đăng hoặc chia sẻ..

Các bài khác...

<< Bắt đầu < Trước 1 2 3 4 5 6 7 8 Tiếp > Cuối >>

Tìm Kiếm: 

^ Về đầu trang | Viet Bao RSS | Dự Báo Thời Tiết | Lịch TV | Liên Hệ - Contact - Quảng Cáo


Copyright©2007 Viet Bao Viet Nam Mobile (xHTML Mobile version), thử nghiệm phần mềm pda.vietbao.vn 1.0